જો તમારો પણ CIBIL સ્કોર ઓછો છે, તો આ સરળ કામ કરો, તમારો ક્રેડિટ સ્કોર તરત જ વધી જશે.

આ પણ વાંચો : 💥

દરેક વ્યક્તિને લોનની જરૂર હોય છે, કોઈને કોઈ રીતે, તેઓ ફક્ત બેંકમાંથી લોન મેળવે છે, પરંતુ બેંકમાં લોન લેતા પહેલા, તમારે જે વસ્તુનું ધ્યાન રાખવાનું છે તે છે CIBIL સ્કોર, જો તમારો CIBIL સ્કોર સાચો છે, પછી તમે લોન મેળવી શકો છો. તમને તે મળશે, પરંતુ જો તમારો CIBIL સ્કોર ખરાબ છે, તો કોઈ બેંક તમને લોન આપશે નહીં, તેથી જો તમારો CIBIL સ્કોર પણ ઓછો છે, તો તમે આ સરળને અનુસરીને તમારો CIBIL સ્કોર પણ વધારી શકો છો. પગલાં.

CIBIL સ્કોર, જેને ક્રેડિટ સ્કોર તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, તે વ્યક્તિની ક્રેડિટ યોગ્યતાનું માપ છે. તેનો ઉપયોગ નાણાંકીય સંસ્થાઓ દ્વારા નાણાં ધિરાણ અથવા કોઈને નાણાં ઉછીના આપવાના જોખમનું મૂલ્યાંકન કરવા માટે કરવામાં આવે છે. ઉચ્ચ ક્રેડિટ સ્કોર ઓછા જોખમવાળા ઉધાર લેનારને સૂચવે છે, જે અનુકૂળ શરતો પર લોન અથવા ક્રેડિટ મેળવવાનું સરળ બનાવે છે. તમારો ક્રેડિટ સ્કોર સુધારવા માટે અહીં કેટલીક ટીપ્સ આપી છે:

મોડી ચૂકવણી તમારા ક્રેડિટ સ્કોર પર નકારાત્મક અસર કરી શકે છે. તમારા બિલની ચૂકવણી નિયત તારીખે અથવા તે પહેલાં કરવાનું સુનિશ્ચિત કરો, જેમાં ક્રેડિટ કાર્ડ બિલ, લોન ચૂકવણી અને ઉપયોગિતા બિલનો સમાવેશ થાય છે.
ક્રેડિટ ઉપયોગ એ તમારી ઉપલબ્ધ ક્રેડિટની ટકાવારીનો સંદર્ભ આપે છે જેનો તમે હાલમાં ઉપયોગ કરી રહ્યાં છો. તમારા ક્રેડિટ ઉપયોગને તમારી ઉપલબ્ધ ક્રેડિટ મર્યાદાના 30%થી નીચે રાખવાનું લક્ષ્ય રાખો. ઉદાહરણ તરીકે, જો તમારી ક્રેડિટ મર્યાદા 10,000 છે, તો તમારી બાકી બેલેન્સ 3,000થી ઓછી રાખવાનો પ્રયાસ કરો.

ટૂંકા ગાળામાં બહુવિધ ધિરાણ અરજીઓ નાણાકીય તકલીફના સંકેત તરીકે જોઈ શકાય છે. જ્યારે જરૂરી હોય અને સંયમિત હોય ત્યારે જ ક્રેડિટ માટે અરજી કરો. લાંબો ક્રેડિટ ઈતિહાસ સમય જતાં ક્રેડિટ મેનેજ કરવાની તમારી ક્ષમતા દર્શાવે છે.

જો તમે તેનો સક્રિય રીતે ઉપયોગ ન કરતા હોવ તો પણ જૂના ક્રેડિટ એકાઉન્ટ્સને ખુલ્લા રાખવા સામાન્ય રીતે ફાયદાકારક છે, કારણ કે તે તમારા ક્રેડિટ ઇતિહાસમાં ફાળો આપે છે. તમારી ક્રેડિટ રિપોર્ટની ચોકસાઈની ખાતરી કરવા માટે નિયમિતપણે તેની સમીક્ષા કરો. જો તમને કોઈ ભૂલો અથવા વિસંગતતા જણાય, તો તેમની ક્રેડિટ બ્યુરોને જાણ કરો અને તેમને ઠીક કરો.

ક્રેડિટ કાર્ડ્સ, હપ્તા લોન અને ગીરો જેવા વિવિધ પ્રકારની ક્રેડિટનું મિશ્રણ રાખવાથી તમારા ક્રેડિટ સ્કોર પર સકારાત્મક અસર પડી શકે છે. જો કે, તમે હેન્ડલ કરી શકો તેના કરતાં વધુ ક્રેડિટ ન લો. તમારા દેવાનું સંચાલન કરીને, ડિફોલ્ટ અથવા નાદારીને ટાળીને અને સ્થિર આવક જાળવીને જવાબદાર નાણાકીય વર્તન દર્શાવો.

યાદ રાખો કે તમારો ક્રેડિટ સ્કોર સુધારવામાં સમય અને સતત પ્રયત્નો જરૂરી છે. સારી નાણાકીય આદતોનો અભ્યાસ કરવો અને ધીરજ રાખવી મહત્વપૂર્ણ છે કારણ કે સમય જતાં તમારો ક્રેડિટ સ્કોર ધીમે ધીમે સુધરે છે.

Join Telegram Channel Join Now

Call Letters
Latest Results
Question Papers/Answer key
Avatar of MaruGujarat.in Admin

Written by 

Hello, I am Ranjit Thakor. I am B.com Graduate and I was working in Auto and Insurance sector for 10 years. Currently I am a Blogger and Content Creator at MaruGujarat.in Website. I have 13+ years experience in Blogging and Content Creation in various fields like Govt. Job Updates, Sarkari Yojana, Career News, Exams Preparation etc.